Bambanci tsakanin imidacloprid da acetamiprid

1. Acetamiprid

Bayanan asali:

Acetamipridsabon maganin kashe kwari ne mai faffadan bakan tare da wani aikin acaricidal, wanda ke aiki azaman maganin kwari na ƙasa da foliage.Ana amfani da ita sosai wajen sarrafa shinkafa, musamman kayan lambu, itatuwan 'ya'yan itace, aphids na shayi, planthoppers, thrips, da wasu kwari na lepidopteran.

Acetamiprid 200 G/L SP

Acetamiprid 200 G/L SP

Hanyar aikace-aikace:

50-100mg / L taro, iya yadda ya kamata sarrafa auduga aphid, cin abinci rapeseed, peach kananan heartworm, da dai sauransu, 500mg / L taro za a iya amfani da su sarrafa haske asu, orange asu da pear kananan heartworm, kuma zai iya kashe qwai .

Ana amfani da acetamiprid galibi don sarrafa kwari ta hanyar fesa, kuma takamaiman adadin amfani ko adadin maganin ya bambanta dangane da abun ciki na shirye-shiryen.A kan bishiyar 'ya'yan itace da kayan amfanin gona mai girma, ana amfani da 3% zuwa sau 2,000 na shirye-shiryen yawanci, ko 5% na shirye-shiryen shine sau 2,500 zuwa 3,000, ko 10% na shirye-shiryen shine sau 5,000 zuwa 6,000, ko 20%.Shiri na 10000 ~ 12000 sau ruwa.Ko 40% ruwa mai rarrabuwar ruwa sau 20 000 ~ 25,000 ruwa, ko 50% ruwa mai rarrabuwar ruwa sau 25000 ~ 30,000 ruwa, ko 70% ruwa mai rarrabuwar ruwa 35 000 ~ 40 000 sau ruwa, fesa daidai gwargwado;a cikin hatsi da man auduga A kan amfanin gona na dwarf kamar kayan lambu, gabaɗaya ana amfani da gram 1.5 zuwa 2 na sinadaren aiki a kowace murabba'in murabba'in 667, kuma ana fesa ruwan lita 30 zuwa 60.Uniform da tunani fesa zai iya inganta ikon sarrafa miyagun ƙwayoyi.

Babban manufar:

1. Chlorinated nicotine kwari.Magungunan yana da halaye na nau'in nau'in kwari mai fadi, babban aiki, ƙananan sashi, sakamako mai tsawo da tasiri mai sauri, kuma yana da ayyuka na lamba da ciwon ciki, kuma yana da kyakkyawan tsarin aiki.Hemiptera (Aphids, gizo-gizo mites, whiteflies, mites, sikelin kwari, da dai sauransu), Lepidoptera (Plutella xylostella, L. moth, P. sylvestris, P. sylvestris), Coleoptera (Echinochloa, Corydalis) Da kuma jimlar wingworm kwari (thuma) suna da tasiri.Tunda tsarin aikin acetamiprid ya bambanta da na magungunan kashe kwari da ake amfani da su a halin yanzu, yana da tasiri na musamman akan kwari masu tsayayya ga organophosphorus, carbamates da pyrethroids.

2. Yana da inganci ga kwari Hemiptera da Lepidoptera.

3. Yana da silsilar iri ɗaya da imidacloprid, amma bakan sa na kwari ya fi na imidacloprid girma, kuma yana da tasiri mai kyau akan aphids akan kokwamba, apple, citrus da taba.Saboda tsarin aiki na musamman na acetamiprid, yana da tasiri mai kyau akan kwari da ke da tsayayya ga magungunan kashe qwari irin su organophosphorus, carbamate, da pyrethroids.

 

2. Imidacloprid

1. Gabatarwa ta asali

Imidaclopridmaganin kwarin nicotine ne mai inganci.Yana da fadi-fadi, babban inganci, ƙarancin guba, ƙarancin saura, kwari ba sauƙin samar da juriya ba, kuma yana da lafiya ga mutane, dabbobi, tsirrai da maƙiyan halitta.Yana da lamba, dafin ciki da kuma sha na tsarin.Jira tasiri da yawa.Bayan an fallasa ƙwayoyin cuta ga wakili, ana toshe tsarin al'ada na tsarin juyayi na tsakiya, yana haifar da inna ya mutu.Samfurin yana da sakamako mai kyau mai saurin aiki, kuma yana da babban tasiri na sarrafawa kwana 1 bayan maganin, kuma ragowar lokacin shine har zuwa kwanaki 25.Ingantattun inganci da zafin jiki suna da alaƙa da alaƙa, yanayin zafi yana da girma, kuma tasirin kwari yana da kyau.Anfi amfani dashi don sarrafa kwari masu tsotsa baki.

Imidacloprid 25% WP Imidacloprid 25% WP

2. Halayen ayyuka

Imidacloprid shine tsarin kwari na tushen nitromethylene kuma yana aiki azaman mai karɓar acetylcholinesterase don nicotinic acid.Yana tsoma baki tare da tsarin jijiya na kwaro kuma yana haifar da watsa siginar sinadarai ta kasa, ba tare da juriya ba.Ana amfani da shi don sarrafa ƙwari masu tsotsa baki da nau'ikan da suke jurewa.Imidacloprid wani sabon ƙarni ne na chlorinated nicotine kwari tare da m bakan, high dace, low toxicity, low saura, kwari ba sauki don samar da juriya, lafiya ga mutane, dabbobi, shuke-shuke da na halitta makiya, kuma yana da lamba, ciki guba da kuma tsarin sha. .Illolin magunguna da yawa.Bayan an fallasa ƙwayoyin cuta ga wakili, an toshe tsarin al'ada na tsarin juyayi na tsakiya, yana haifar da inna ya mutu.Yana da sakamako mai kyau da sauri, kuma yana da tasiri mai ƙarfi a rana ɗaya bayan maganin, kuma ragowar lokacin yana kusan kwanaki 25.Ingantattun inganci da zafin jiki suna da alaƙa da alaƙa, zazzabi yana da girma, kuma tasirin kwari yana da kyau.Anfi amfani dashi don sarrafa kwari masu tsotsa baki.

3. Yadda ake amfani da shi

Ana amfani dashi da yawa don rigakafi da sarrafa kwari na tsotsa baki (ana iya amfani dashi tare da jujjuyawar zafin jiki na acetamiprid - ƙananan zafin jiki tare da imidacloprid, zazzabi mai zafi tare da acetamiprid), rigakafi da sarrafawa kamar aphids, planthoppers, whiteflies, leafhoppers, thrips. Hakanan yana da tasiri a kan wasu kwari na Coleoptera, Diptera da Lepidoptera, irin su shinkafa shinkafa, tsutsa mara kyau, da masu hakar ganye.Amma ba tasiri a kan nematodes da ja gizo-gizo.Ana iya amfani dashi a cikin shinkafa, alkama, masara, auduga, dankali, kayan lambu, gwoza, bishiyar 'ya'yan itace da sauran amfanin gona.Saboda kyawawan kaddarorin tsarin sa, ya dace musamman don aikace-aikacen ta hanyar maganin iri da granulation.Gabaɗaya, sashi mai aiki shine gram 3 ~ 10, an fesa shi da ruwa ko iri.Tsawon aminci shine kwanaki 20.Kula da kariya lokacin amfani da maganin, hana haɗuwa da fata da shakar foda da maganin ruwa.A wanke sassan da aka fallasa da ruwa bayan amfani.Kada ku haɗu da magungunan kashe kwari na alkaline.Ba shi da kyau a yi feshi a ƙarƙashin hasken rana mai ƙarfi don guje wa rage tasirin.

Sarrafa kwari irin su Spiraea japonica, apple mites, peach aphid, pear hibiscus, leaf roller moth, whitefly, and leafminer, fesa da 10% imidacloprid sau 4000-6000, ko fesa da 5% imidacloprid EC 2000-3000 sau.Rigakafi da sarrafawa: Kuna iya zaɓar Shennong 2.1% kocin gel ɗin kyankyasai.

ImidaclopridAcetamiprid

 

 

Bambance-bambance tsakanin Acetamiprid da Imidacloprid

Acetamiprid da imidaclopridduka biyu neneonicotinoid kwari, wani nau'in sinadarai masu aiki akan tsarin jin tsoro na kwari.Duk da irin yanayin aikinsu, suna da bambance-bambance a cikin abubuwan sinadarai, nau'ikan ayyuka, amfani, da tasirin muhalli.Ga cikakken kwatance:

Abubuwan Sinadarai

Acetamiprid:

Tsarin Sinadarai: Acetamiprid wani fili ne na chloronicotinyl.
Ruwan Solubility: Mai narkewa sosai a cikin ruwa.
Yanayin Aiki: Acetamiprid yana aiki ta hanyar ɗaure masu karɓa na nicotinic acetylcholine a cikin kwari, yana haifar da wuce gona da iri na tsarin juyayi, wanda ke haifar da gurguntawa da mutuwa.

Imidacloprid:

Tsarin sinadarai: Imidacloprid shine nitroguanidine neonicotinoid.
Ruwan Solubility: Matsakaicin mai narkewa cikin ruwa.
Yanayin Aiki: Imidacloprid kuma yana ɗaure ga masu karɓar acetylcholine na nicotinic amma yana da ɗanɗanon ɗauri daban-daban idan aka kwatanta da acetamiprid, wanda zai iya shafar ƙarfinsa da bakan ayyukansa.

Spectrum na Ayyuka

Acetamiprid:

Yana da tasiri a kan ɗimbin ƙwayoyin tsotsa kamar su aphids, whiteflies, da wasu ƙwaro.
Yawancin lokaci ana amfani da su a cikin amfanin gona kamar kayan lambu, 'ya'yan itatuwa, da kayan ado.
An san shi don tsarin tsarin sa da aikin sadarwa, yana samar da duka nan da nan da saura iko.

Imidacloprid:

Yana da tasiri a kan nau'ikan tsotsa da wasu kwari masu tauna ciki har da aphids, whiteflies, tururuwa, da wasu nau'in ƙwaro.
Ana amfani da su a cikin kayan amfanin gona daban-daban, turf, da tsire-tsire na ado.
Tsarin tsari sosai, yana ba da kariya mai ɗorewa kamar yadda tushen shuka za'a iya shayar dashi kuma a rarraba shi cikin shuka.

Amfani da Aikace-aikace

Acetamiprid:

Akwai shi a cikin nau'o'i daban-daban ciki har da sprays, granules, da magungunan ƙasa.
Yawancin lokaci ana amfani da shi a cikin shirye-shiryen sarrafa kwaro (IPM) saboda ƙarancin guba ga kwari masu amfani idan aka kwatanta da wasu neonicotinoids.

Imidacloprid:

Akwai shi a cikin nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri, aikace-aikacen ƙasa, da feshin foliar.
Ana amfani da shi sosai a aikin gona, musamman a cikin amfanin gona kamar masara, auduga, da dankali, da kuma a aikace-aikacen likitan dabbobi don sarrafa ƙuma akan dabbobin gida.

Tasirin Muhalli

Acetamiprid:

Gabaɗaya ana la'akari da cewa yana da ƙarancin haɗari ga nau'ikan da ba manufa ba, gami da ƙudan zuma, idan aka kwatanta da wasu neonicotinoids, kodayake har yanzu yana haifar da haɗari kuma yakamata a yi amfani da shi da taka tsantsan.
Matsakaicin tsayin daka a cikin muhalli, tare da ɗan gajeren rabin rayuwa a cikin ƙasa idan aka kwatanta da imidacloprid.

Imidacloprid:

An san shi da yuwuwar illolin sa akan ƙwayoyin da ba su da manufa, musamman masu pollinators kamar ƙudan zuma.An haɗa shi a cikin rikice-rikice na rushewar mulkin mallaka (CCD).
Mai dagewa a cikin muhalli, yana haifar da damuwa game da gurɓataccen ruwan ƙasa da tasirin muhalli na dogon lokaci.

Matsayin Gudanarwa

Acetamiprid:

Gabaɗaya ƙarancin ƙuntatawa idan aka kwatanta da imidacloprid, amma har yanzu yana ƙarƙashin ƙa'idodi don rage haɗarin muhalli da lafiya.

Imidacloprid:

Dangane da tsauraran ƙa'idodi da, a wasu yankuna, hani ko ƙuntatawa mai tsanani akan wasu amfani saboda tasirin sa akan ƙudan zuma da invertebrates na ruwa.

 

Kammalawa

Duk da yake duka acetamiprid da imidacloprid suna da tasirineonicotinoid kwari, sun bambanta a cikin sinadarai Properties, bakan ayyuka, da kuma muhalli tasirin.Ana zabar acetamiprid sau da yawa don ƙananan guba ga kwari masu amfani da ɗanɗano mafi kyawun bayanan muhalli, yayin da imidacloprid yana da fifiko don ingantaccen bakansa da kariya mai dorewa amma yana zuwa tare da haɓakar muhalli da rashin manufa.Ya kamata zaɓi tsakanin waɗannan biyun ya yi la'akari da takamaiman matsalar kwari, nau'in amfanin gona, da la'akari da muhalli.


Lokacin aikawa: Oktoba-24-2019