Akwai bambancin kalma ɗaya kawai tsakanin glyphosate da glufosinate-ammonium.Duk da haka, yawancin dillalan kayan aikin noma da abokan manoma har yanzu ba su fayyace ba game da waɗannan ’yan’uwa biyu kuma ba za su iya bambanta su da kyau ba.To mene ne bambanci?Glyphosate da glufosinate sun bambanta sosai!Wa ya fi kashe ciyawa?
1. Tsarin aiki:Glyphosate yana toshe haɗin furotin kuma ana watsa shi zuwa cikin ƙasa ta hanyar mai tushe da ganye.Yana da ƙarfi mai ƙarfi na lalata a jikin kyallen ƙasa na ciyawa mai tushe kuma yana iya kaiwa zurfin da injinan noma na yau da kullun ba za su iya kaiwa ba.Glufosinate shine kisa na ammonium wanda ke hana haɓakar glutamine, yana haifar da rikicewar metabolism na nitrogen a cikin tsire-tsire.Yawan ammonium yana taruwa a cikin tsire-tsire kuma chloroplasts ya tarwatse, don haka hana photosynthesis shuka kuma a ƙarshe yana haifar da mutuwar ciyawa.
2. Tsari: Glyphosate tsari ne kuma mai gudanarwa, yayin da glufosinate ya kasance mai siffa-tsari ko rauni sosai kuma ba ya aiki.
3. Lokacin kashe ciyawa:Tun da ka'idar aikin glyphosate shine kashe tushen ta hanyar shayarwa, yawanci yana ɗaukar tasiri a cikin kwanaki 7-10, yayin da glyphosate yana tasiri kwanaki 3-5 bayan amfani.
4. Iyakar ciyawa:Glyphosate yana da tasirin sarrafawa akan fiye da nau'ikan ciyayi 160, gami da monocotyledonous da dicotyledonous, shekara-shekara da perennial, ganye da shrubs.Koyaya, ikon sarrafa shi akan wasu ciyawa mara kyau na perennial bai dace ba.Tasirin glyphosate ba a bayyane yake ba akan ciyayi masu juriya irin su goosegrass, knotweed, da flyweed;glufosinate babban nau'in bakan ne, mai kashe lamba, biocidal, ba saura herbicide tare da fa'idodin amfani.Ana iya amfani da Glufosinate akan kusan duk amfanin gona (kawai ba za'a iya fesa shi akan ɓangaren kore na amfanin gona ba).Ana iya amfani da shi don kawar da ciyawa tsakanin layuka na itatuwan 'ya'yan itace da kayan lambu da aka dasa a cikin layuka masu fadi da kuma a cikin ƙasa mara kyau;musamman ga ciyawa masu jure wa glyphosate.Wasu munanan ciyawa, irin su ciyawar saniya, purslane, da dwarf weeds, suna da tasiri sosai.
5. Tsaro:Glyphosate maganin ciyawa ne na biocidal wanda ke shafar tushen amfanin gona kuma ba za a iya amfani da shi a cikin gonakin da ba su da tushe.Ya kasance a cikin ƙasa da metabolizes na dogon lokaci.Glufosinate kusan ba shi da tasiri da tasiri a cikin tushen tsarin.Ana iya daidaita shi a cikin ƙasa a cikin kwanaki 3-4.Rabin rayuwar ƙasa bai wuce kwanaki 10 ba.Yana da tasiri kaɗan akan ƙasa, tushen amfanin gona da amfanin gona na gaba.
Lokacin aikawa: Janairu-08-2024