Kuna son gwada tsaba na canary a cikin jujjuyawar amfanin gona?Ana ba da shawarar yin taka tsantsan

Manoman Kanada, kusan dukkansu suna cikin Saskatchewan, suna shuka kusan kadada 300,000 na iri kanari kowace shekara don fitarwa azaman tsaba na tsuntsaye.Ana jujjuya samar da iri na Canary zuwa ƙimar fitarwa ta kusan dalar Kanada miliyan 100 a kowace shekara, wanda ke lissafin sama da kashi 80% na samar da iri na canary na duniya.Ana iya biyan hatsi da kyau ga masu samarwa.A cikin shekara mai kyau na girbi, tsaba na canary na iya ba da mafi girman dawowar kowane amfanin gona na hatsi.Koyaya, ƙayyadaddun ƙayyadaddun kasuwa kuma a tsaye yana nufin cewa amfanin gona yana da saurin wadata.Saboda haka, Kevin Hursh, babban darektan Majalisar Ci gaban iri na Canary na Saskatchewan, yana ƙarfafa masu samarwa kawai da sha'awar gwada wannan amfanin gona.
"Na yi tunanin cewa tsaba na canary suna kama da zabi mai kyau, amma akwai zaɓuɓɓuka masu kyau da yawa.A halin yanzu (Disamba 2020) farashin ya haura kusan $0.31 a kowace laban.Koyaya, sai dai idan wani ya kasance yana ba da sabon abu akan kwangilar Noma mai tsada, in ba haka ba babu tabbacin farashin da aka karɓa a shekara mai zuwa (2021) zai kasance a matakin yau.Abin damuwa, irin canary ɗan ƙaramin amfanin gona ne.Karin 50,000 ko 100,000 acres zai zama yanki Babban abu.Idan gungun mutane masu yawa sun yi tsalle cikin irin canary, farashin zai ruguje."
Ɗaya daga cikin manyan ƙalubale na tsaba na canary shine rashin kyakkyawan bayani.Kadada nawa ake shukawa daidai kowace shekara?Hursh bai tabbata ba.Kididdigar yankin da aka dasa a Kanada kiyasi ne.Kayayyakin nawa ne za a iya sakawa a kasuwa a cikin shekara guda?Wato shi ma kambun baka ne.A cikin 'yan shekarun da suka gabata, manoma sun adana tsaba na canary na dogon lokaci don mamaye babban kasuwar kasuwa.
“A cikin shekaru 10 zuwa 15 da suka wuce, farashin bai tashi ba kamar yadda muka gani a baya.Mun yi imanin cewa farashin $ 0.30 a kowace laban ya fitar da dogon lokaci na adana tsaba na canary daga kasuwar ajiya saboda kasuwa yana nuna hali kamar Amfani yana da ƙarfi fiye da na baya.Amma a gaskiya, ba mu sani ba, ”in ji Hersh.
Yawancin ƙasar ana shuka su ne da nau'ikan iri, gami da Kit da Kanter.Iri marasa gashi (marasa gashi) (CDC Maria, CDC Togo, CDC Bastia, da kuma kwanan nan CDC Calvi da CDC Cibo) suna sa samarwa ya fi dacewa, amma suna da ƙarancin amfanin gona fiye da nau'in ƙaiƙayi.CDC Cibo ita ce nau'in iri mai launin rawaya na farko da aka yi wa rajista, wanda zai iya sa ya fi shahara a cikin abincin ɗan adam.CDC Lumio wani sabon nau'in mara gashi ne wanda za'a siyar dashi akan iyaka a cikin 2021. Yana da babban mai samar da albarkatu kuma yana fara cike gibin yawan amfanin ƙasa tsakanin marasa gashi da iri iri.
Kwayoyin Canary suna da sauƙin girma kuma suna da nau'ikan daidaitawa.Idan aka kwatanta da mafi yawan sauran hatsi, wannan ƙananan amfanin gona ne na shigarwa.Kodayake ana ba da shawarar potassium, amfanin gona yana buƙatar ƙarancin nitrogen.Kwayoyin Canary na iya zama kyakkyawan zaɓi akan kadada inda tsakiyar alkama ke iya faruwa.
Ba a ba da shawarar yin amfani da hatsi a kan ciyawar alkama ba saboda tsaban suna da kama da girman da zai yi wuya masu aikin sa kai na flax su raba su cikin sauƙi.(Hursh ya ce quinclorac (wanda aka yi rajista a matsayin Facet ta BASF da Clever a cikin Cibiyar Kasuwancin Manoma) an yi rajista don iri na canary kuma yana iya sarrafa masu aikin sa kai na flax yadda ya kamata, amma ba za a iya sake dasa filin a cikin lentils na gaba kakar.
Tun da babu wata hanyar sarrafawa don hatsin daji bayan fitowar, masu samarwa yakamata suyi amfani da Avadex a cikin nau'in granular a cikin kaka ko a cikin nau'in granular ko ruwa a cikin bazara.
“Bayan wani ya shuka iri, wani ya ce in tambaye ni yadda ake sarrafa hatsin daji.Ba za su iya yin hakan ba a lokacin, ”in ji Hersh.
“Za a iya ajiye tsaba na Canary har zuwa lokacin girbi na ƙarshe saboda tsaba ba su lalace ta yanayin kuma ba za su karye ba.Haɓaka tsaba na canary na iya tsawaita taga girbi da rage matsin girbi, "in ji Hursh.
Kwamitin Ci gaban iri na Canary a Saskatchewan a halin yanzu yana aiki don haɗa nau'ikan Canary cikin Dokar Haɓaka ta Kanada (wataƙila a cikin Agusta).Kodayake wannan zai sanya ma'aunin ƙima, Hursh ya ba da tabbacin cewa waɗannan hane-hane za su yi ƙanƙanta kuma ba za su shafi yawancin manoma ba.Mahimmanci, bin Dokar Masara zai ba masu kera kariya ta biyan kuɗi.
Za ku sami sabbin labarai na yau da kullun kyauta kowace safiya, da kuma yanayin kasuwa da fasali na musamman.
*Ba da damar tuntuɓar ku ta imel Ta hanyar samar da adireshin imel ɗin ku, kun tabbatar da cewa kun yarda da Glacier Farm Media LP kanta (a madadin abokan haɗin gwiwa) da gudanar da kasuwanci ta sassan sa daban-daban don karɓar imel ɗin da zai iya ba ku sha'awa Labarai. , sabuntawa da haɓakawa (gami da talla na ɓangare na uku) da samfuri da/ko bayanan sabis (gami da bayanin ɓangare na uku), kuma kun fahimci cewa zaku iya cire rajista a kowane lokaci.Da fatan za a tuntuɓe mu don ƙarin bayani.
An rubuta Grainews don manoma, yawanci manoma ne.Wannan ka'ida ce game da sanya shi a aikace a gona.Haka kuma kowace fitowar mujalla tana da “Bullman Horn”, wanda aka tanadar musamman ga masu sana’ar ’yan maraƙi da manoma waɗanda ke sarrafa garwar shanu da hatsi.


Lokacin aikawa: Mayu-08-2021